![](https://static.wixstatic.com/media/c10e5c_18aaf0c488acf19b5c0432385a41d67c.jpg/v1/fill/w_330,h_222,al_c,lg_1,q_80,enc_auto/c10e5c_18aaf0c488acf19b5c0432385a41d67c.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/c10e5c_bc3715d8b3184020adae30b20db20c46~mv2.jpg/v1/fill/w_307,h_186,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/c10e5c_bc3715d8b3184020adae30b20db20c46~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/c10e5c_e05b13658eb946dc8cda20109d6372aa.jpg/v1/fill/w_288,h_215,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/c10e5c_e05b13658eb946dc8cda20109d6372aa.jpg)
โครงการบ้านเด็ก
โครงการบ้านเด็กของบ้านอุ่นรัก (ซึ่งเป็นภารกิจที่ใหญ่ที่สุดในภารกิจทั้งหมดของเรา) จัดหาบ้านที่ปลอดภัยเปี่ยมด้วยความรักและให้สุขภาพที่ดีแก่เด็กที่ยากไร้จำนวนทั้งหมด 150 คนจากเมืองไทย และจากพม่าซึ่งรวมถึงเพื่อนบ้านจากรัฐมอญและกะเหรี่ยง นอกจากนี้เรายังให้การดูแลทางด้านการศึกษา ด้านจิตวิทยาและจิตวิญญาณภายใต้บรรยากาศที่อบอุ่นและอบอวลไปด้วยความรัก
การศึกษา
เด็กๆทุกคนที่นี่ได้รับการศึกษาที่มีคุณภาพสูงผ่านทาง:
-
โรงเรียนบ้านอุ่นรัก
-
โรงเรียนในท้องถิ่น
-
โรงเรียนทั่วประเทศ
-
โรงเรียนอนุบาลของเราเอง
-
โรงเรียนบ้านเด็กของเรา
-
มหาวิทยาลัย
ศูนย์ทอผ้า
ผลิตภัณฑ์จากบ้านอุ่นรักนั้นมีสิ่งที่พิเศษ ไม่ได้เป็นเพียงผลิตภัณฑ์งานฝีมือที่สวยงามและสร้างสรรค์จากวัสดุที่เป็นออแกนิคและเป็นมังสะวิรัตเท่านั้น แต่ผลิตภัณฑ์ของเรายังมีมูลค่าเพิ่มเพราะมีเรื่องราวอยู่เบื้องหลังของคนที่ทำงานงานฝีมือนั้นด้วย
ความรัก
![](https://static.wixstatic.com/media/c10e5c_54420abab32d50fd74f1410f716462a8.jpg/v1/fill/w_149,h_245,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/c10e5c_54420abab32d50fd74f1410f716462a8.jpg)
โครงการสตรี
Iในปี พ.ศ. 2538 บ้านอุ่นรักได้จัดทำโครงการเพื่อช่วยลดจำนวนเด็กที่ถูกทอดทิ้ง เป้าหมายหลักของโครงการคือ การมอบโอกาสให้กับผู้หญิงที่จำเป็นต้องได้รับความช่วยเหลือ เพื่อที่ว่าพวกเธอจะไม่รู้สึกกดดันจนต้องทอดทิ้งลูกของตัวเองอีกต่อไป
![](https://static.wixstatic.com/media/c10e5c_484b1489c61044889dbd5d7ffd3f6f50.jpg/v1/fill/w_290,h_246,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/c10e5c_484b1489c61044889dbd5d7ffd3f6f50.jpg)
การช่วยเหลือสังคมภายนอก
ความยากจนเสียจนสิ้นหวัง รวมถึงการขาดสิทธิและโอกาสได้สร้างสิ่งแวดล้อมที่ยากลำบากแสนเข็ญแก่เด็กๆและครอบครัวที่อพยพเข้ามา บ้านอุ่นรักจึงเข้าช่วยเหลือพวกเขาด้วยอาหารและการรักษาพยาบาล.
![](https://static.wixstatic.com/media/c10e5c_32fcaed2424953afcbfbfbb14d8d9075.jpg/v1/fill/w_193,h_257,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/c10e5c_32fcaed2424953afcbfbfbb14d8d9075.jpg)
ร้านเบเกอรี่และหนังสือ
เนื่องจากเป้าหมายส่วนหนึ่งของเราก็คือการพึ่งตนเองได้อย่างยั่งยืน เราจึงเปิดร้านเบเกอรรี่ขึ้นในตัวเมือง ร้านของเราขายอาหารและของว่างที่เป็นมังสะวิรัติยอดนิยมทุกชนิด